Robots masu sarrafa nesa suna ƙara yin aikin a cikin gaggawa kamar neman waɗanda suka tsira daga rushewar gine-gine.
Gano abubuwa masu yuwuwar haɗari, yanayin garkuwa ko wasu matakan tilasta doka da matakan yaƙi da ta'addanci.Wannan kayan aiki na musamman na nesa yana amfani da madaidaicin micromotors maimakon ma'aikatan ɗan adam don aiwatar da ayyukan haɗari masu mahimmanci, wanda zai iya rage haɗari ga ma'aikatan da abin ya shafa.Madaidaicin kulawa da daidaitaccen kayan aiki abubuwa ne masu mahimmanci guda biyu.
Yayin da fasaha ke ci gaba da haɓakawa da haɓakawa, ana iya amfani da robots zuwa ayyuka masu rikitarwa da ƙalubale.Sakamakon haka, a halin yanzu ana ƙara amfani da robobi a cikin gaggawa masu haɗari ga ɗan adam - a matsayin wani ɓangare na ayyukan masana'antu, aiwatar da doka ko matakan yaƙi da ta'addanci, kamar gano abubuwan da ake tuhuma ko kuma kwance bama-bamai.Saboda irin wannan matsananciyar yanayi, dole ne waɗannan motocin masu sarrafa kayan aikin su kasance ƙanƙanta kamar yadda zai yiwu don biyan takamaiman buƙatu.Kamun hannayensu dole ne ya ba da izinin tsarin motsi masu sassauƙa yayin nuna daidaito da ƙarfin da ake buƙata don gudanar da ayyuka daban-daban.Har ila yau, amfani da wutar lantarki yana taka muhimmiyar rawa: yayin da mafi kyawun abin tuƙi, mafi tsayin rayuwar baturi.Babban aikin micromotors na musamman sun zama muhimmin sashi na filin na'urori masu sarrafa nesa, sun dace daidai da irin waɗannan buƙatun.
Wannan kuma ya shafi ƙarin ƙaƙƙarfan ɗan adam na leƙen asiri.
Waɗanda aka sanye da kyamarori kuma wasu lokuta ma ana jefa su kai tsaye a wurin da ake amfani da su, don haka dole ne su iya jure wa girgiza, wasu firgita da ƙura ko zafi a wuraren da ke da haɗari.A wannan yanayin, babu wani ɗan adam da zai iya zuwa aiki kai tsaye don neman waɗanda suka tsira.Ugvs (motocin ƙasa maras direba) na iya yin hakan.Kuma, godiya ga FAULHABER DC micromotor, haɗe tare da mai rage duniya wanda ke ƙara ƙarfin ƙarfi, suna da aminci sosai.Ƙananan girman UGVs yana ba da damar bincikar da ba tare da haɗari ba na gine-ginen da suka rushe da kuma aika hotuna na ainihi, suna mai da su muhimmin kayan aiki na yanke shawara ga masu ba da agajin gaggawa idan yazo da martani na dabara.
Dc madaidaicin injin da kayan aikin da aka yi da ƙaramin abin tuƙi wanda ya dace da ɗawainiyar tuƙi iri-iri.Waɗannan robots suna da ƙarfi, abin dogaro kuma ba su da tsada.
A yau, ana amfani da mutum-mutumi na hannu a cikin mawuyacin yanayi inda akwai babban haɗari ga mutane da kuma a sassan ayyukan masana'antu.
Doka ko matakan yaƙi da ta'addanci, kamar gano abubuwan da ake tuhuma ko kwance bama-bamai.A cikin waɗannan matsanancin yanayi, ana buƙatar waɗannan "masu sarrafa motoci" don biyan takamaiman buƙatu.Madaidaicin magudi da daidaitaccen sarrafa kayan aiki abubuwa ne na asali guda biyu.Tabbas, na'urar kuma dole ne ta kasance ƙanƙanta gwargwadon iko don dacewa da ƴan ƴar ƴan ƴan ƴan ƴan sanda.A zahiri, na'urori masu amfani da irin wannan mutum-mutumin suna da ban mamaki sosai.Micromotors masu girma na musamman sun zama muhimmin sashi.
Bayan ya faɗi haka, ɗaga 30kg a ƙarshen hannu ya riga ya zama babban kalubale.
A lokaci guda, ƙayyadaddun ayyuka suna buƙatar daidaito maimakon ƙarfin gaske.Bugu da kari, sarari don taron hannu yana da iyaka sosai.Don haka, masu ɗaukar nauyi masu nauyi, ƙwararrun masu kunnawa dole ne ga masu riko.Don saduwa da waɗannan ƙalubalen ƙalubalen, tabbatar da cewa gripper dole ne ya iya jujjuya digiri 360 yayin saduwa da daidaiton da ake buƙata da iyawa don ɗaukar ayyuka daban-daban.
Hakanan amfani da wutar lantarki yana taka muhimmiyar rawa yayin amfani da na'urori masu ƙarfin baturi.Mafi girman ingancin watsawa, mafi tsayin lokacin sabis.Ana magance "matsalar tuƙi" ta amfani da micromotor na DC tare da gears na duniya da birki.Injin jerin 3557 na iya aiki har zuwa 26w a ƙimar ƙarfin lantarki na 6-48v, kuma tare da saiti na 38/2 jerin saiti, za su iya ƙara ƙarfin tuƙi zuwa 10Nm.Dukkanin kayan aikin ƙarfe ba ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ba ne kawai amma har ma ba su da hankali ga manyan kaya masu wucewa.Za a iya zaɓar ma'aunin raguwa daga 3.7:1 zuwa 1526:1.Za a shirya ƙaƙƙarfan kayan aikin motar a cikin babban yankin mai sarrafa.Haɗaɗɗen birki yana tabbatar da matsayi na ƙarshe idan akwai gazawar wutar lantarki.Bugu da ƙari, ƙananan sassa suna da sauƙi don kiyayewa, kuma ana iya maye gurbin sassan da aka karya da sauri.Wani fa'ida mai mahimmanci: Motoci masu gogaggen DC masu ƙarfi suna buƙatar sarrafawa mai iyakancewa kawai.Ana amfani da ra'ayoyin ƙarfin halin yanzu zuwa ga lever mai nisa ta hanyar matsawa baya, yana ba mai aiki ma'anar karfi don amfani da gripper ko " wuyan hannu ".Ƙaƙƙarfan taron tuƙi ya ƙunshi madaidaicin injin DC da kayan daidaitawa.Ya dace da ayyukan tuƙi iri-iri.Suna da ƙarfi, abin dogara da arha.Aiki mai sauƙi na daidaitattun kayan aikin injiniya ya dace da buƙatun arha, sauri da abin dogara.